JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

TUME YA TAIFA YA UCHAGUZI

TAARIFA KWA UMMA KUHUSU RUFAA YA MGOMBEA KITI CHA
UDIWANI KATA YA NDEMBEZI KUPITIA CHAMA CHA ACT WAZALENDO
DHIDI YA MSIMAMIZI WA UCHAGUZI JIMBO LA SHINYANGA MJINI

Dodoma, 25 Septemba, 2021

Tume ya Taifa ya Uchaguzi katika kikao chake cha tarehe 24 Septemba, 2021, ilijadili
na kutoa uamuzi kuhusu rufaa iliyowasilishwa na Ndugu Mvano Abdul Iddy -
Mgombea Udiwani katika Kata ya Ndembezi, Halmashauri ya Manispaa ya
Shinyanga kupitia Chama cha ACT Wazalendo dhidi ya Msimamizi wa Uchaguzi
Jimbo la Shinyanga Mjini. Katika rufaa hiyo, Mrufani alikuwa akipinga uamuzi wa
Msimamizi wa Uchaguzi Jimbo la Shinyanga Mjini kutengua uteuzi wake kutokana
na pingamizi lililowekwa dhidi yake na Ndugu Victor Thobias Mmanywa -
Mgombea Udiwani katika Kata ya Ndembezi kupitia Chama cha Mapinduzi (CCM).

Baada ya kuipitia rufaa hiyo, Tume kwa mamlaka iliyonayo kwa mujibu wa
kifungu cha 44(5) cha Sheria ya Uchaguzi ya Serikali za Mitaa, Sura ya 292
kikisomwa pamoja na kanuni ya 30 (3) ya Kanuni za Uchaguzi wa Madiwani za
mwaka 2020 IMEKATAA rufaa hiyo na IMEKUBALIANA na uamuzi wa
Msimamizi wa Uchaguzi katika Kata ya Ndembezi wa kutengua uteuzi wake.

Uamuzi wa Tume umefikiwa baada ya kujiridhisha kwamba nyaraka
zilizowasilishwa na Mrufani hazikuwa na uthibitisho wa kuonesha kuwa alitoa
tamko la kuheshimu na kutekeleza Maadili ya Uchaguzi mbele ya Msimamizi
Msaidizi wa Uchaguzi kama inavyotakiwa na kanuni ya 24(6) ya Kanuni za
Uchaguzi wa Madiwani za mwaka 2020, ikisomwa pamoja na kipengele cha 1.4 cha
Maadili ya Uchaguzi wa Rais, Wabunge na Madiwani ya mwaka 2020.
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MKURUGENZI WA UCHAGUZI



